Àwọn ohun èlò tí wọ́n fi ń fọ abọ́ ni wọ́n máa ń lò jù, èyí sì máa ń dín àwọn èròjà kẹ́míkà tó wà nínú rẹ̀ kù. Ó máa ń lo àwọn èròjà tó ń mú kí ara ṣe nǹkan lára láti inú ewéko kókóò, ólífì tàbí epo ìrẹsì, ó sì lè ní àwọn ohun èlò ìmọ́tótó tó máa ń mú kí ara ṣe nǹkan lára bí omi onítááá, ọtí kíkan tàbí èso èso èso èso èso Àdàkọ náà kò ní àwọn èròjà olóró bí fosfates, sulfates, parabens, àti àwọn òórùn àdàkọ, dípò èyí ó gbára lé àwọn epo pàtàkì fún òórùn (bí ó bá ní òórùn). Àwọn ohun èlò ìwẹ̀ tó wà nínú ayé ní àyẹ̀wò pH, èyí máa ń jẹ́ kí ọwọ́ wọn máa ro, ó máa ń dín bí ara ṣe máa ń wúni kù, ó sì dára gan-an fún àwọn tó ní awọ ara tó máa ń tètè yá tàbí àwọn tó ní àrùn tó máa ń mú kí ara máa gbóná. Wọ́n lè tètè tú ká, wọn ò sì léwu fún àyíká, wọ́n sì máa ń tú ká lọ́nà tó máa ń jẹ́ kí àyíká máà rí ìpalára. Omi ìwẹ̀ tó wà nínú omi tó ń lo àwọn ohun èlò ìwẹ̀ ni ọ̀nà míì tó ṣeé fọ̀, tó sì bójú mu fún àyíká fáwọn oníbàárà tó ń wá ọ̀nà tó dára láti máa fọ ilé, èyí tó máa fi ìlera àti ààbò sí ipò àkọ́kọ́.